#BreakTheCorruption #ไม่ทำไม่ทนไม่เฉยรวมไทยต้านโกง
![🔺](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1b/1/16/1f53a.png) #วันต่อต้านคอร์รัปชันสากล 9 ธันวาคม
.........................................................
ในวันที่ 8 ธันวาคม 2566 เวลา 08.00-11.30 น.
![✍️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te2/1/16/270d.png) นายประพัฒน์ รักษ์ศรีทอง นายกเทศมนตรีตำบลชะมาย เข้ารับมอบประกาศนียบัตรเชิดชูเกียรติสำหรับหน่วยงานภาครัฐที่มีผลการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ (ITA) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ในระดับ AA ด้วยคะแนน 97.26 จากนายพงศ์ศักดิ์ เมืองดี หัวหน้าสำนักงานจังหวัดนครศรีธรรมราช พร้อมร่วมกิจกรรมเนื่องในงานวันต่อต้านคอร์รัปชันสากล (ประเทศไทย) ภายใต้แนวคิด BREAK THE CORRUPTION ไม่ทำ ไม่ทน ไม่เฉย รวมไทยต้านโกง" ณ ห้องประชุมศรีวิชัย (ชั้น 5) ศาลากลางจังหวัดนครศรีธรรมราช ซึ่งเป็นการประชุมคณะกรรมการผลักดันการดำเนินงานตามแแผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตร์ฯ และร่วมประกาศเจตนารมณ์แสดงพลังต่อต้านการทุจริต และจะเสริมสร้างคุณธรรมความโปร่งใสในการปฏิบัติงานด้วยความซื่อสัตย์สุจริต ยึดถือประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าประโยชน์ส่วนตนเป็นแนวทางในการบริหารท้องถิ่น
|